ReadyPlanet.com


เกิดปัญหาค่ะ


คุณมอร์คงจำบี2ได้นะค่ะ คือตอนนี้บีเกิดปัญหาอย่างหนึ่งค่ะ

เมื่อประมาณเดือน มิ.ย. บีไปปรึกษากับคุณหมอที่คลินิกแห่งหนึ่งค่ะ ตอนที่ไปเนี่ยกำลังเป็นปจด.วันที่ 4 ค่ะ

ปจด.มาวันที่ 21 ไปหาคุณหมอวันที่ 24 มิ.ย. คนหมอให้ยามากิน เป็นยาเม็ดใหญ่ๆเหมือนเป็นยาสมุนไพรค่ะ (ให้ทั้งบีและสามีกิน) แต่มันมีกลิ่นแรงมากก็เลยกินไปได้ 5 วัน ก็หยุดกินค่ะ เพราะว่าช่วงเดือน มิ.ย. ที่ผ่านมา ช่วงเวลาไข่ตกที่คำนวณดูแล้ว สามีไม่อยู่พอดีก็เลยไม่กินยาต่อ

จนถึงเวลาที่เราจะเป็น ปจด.ในเดือน ก.ค. ปจด.มาช้ากว่ากำหนดประมาณ 5 วันค่ะ (ปกติแล้วเป็นคนมี ปจด. ค่อนข้าง ปกติ ไม่ช้าไม่เร็ว น่าจะไม่เคยเกิน 2 วัน)

ปจด.เดือนนี้มาวันที่ 23 ก.ค.ค่ะ รอบ 28 วัน หลังจาก ปจด.เริ่มหมด ก็เริ่ม XX ค่ะ แต่หลังจากมีการหลั่งในแล้ว 

ตอนเช้าบีจะมีเหมือนเลือดสีอ่อนๆ ออกมานิดหน่อยค่ะ (ตอนแรกก็คิดว่า ปจด.อาจจะยังไม่หมดดี) แต่พอผ่านไป 2-3 ครั้ง ก็ยังมีเลือดสีอ่อนๆออกมาอีกค่ะ เลยไม่แน่ใจว่ามันเกิดอะไรขึ้นค่ะ (เพราะบีไม่เคยมีอาการเลือดออกหลังจากการมี XX กับแฟน) ก็เลยวิตกนิดหน่อยค่ะ

 

ลืมบอกค่ะ พอปจด.มาวันที่ 23 ก.ค. บีก็เริ่มกินยาของคุณหมอต่อนะคะ 

(เมื่อเดือน มิ.ย. มีมูกด้วยค่ะ หลังจากที่คิดว่าตัวเองไม่มีมูก แต่เสียดายที่ สามีไม่อยู่ก็เลยไม่XXช่วงนั้นเลยค่ะ)

รบกวนผู้รู้หน่อยนะค่ะ 



ผู้ตั้งกระทู้ บี2 :: วันที่ลงประกาศ 2009-08-03 14:07:57 IP : 115.67.174.137


[1]

ความคิดเห็นที่ 1 (1970713)

มอร์ว่าคุณบี2 ลองกับไปถามคุณหมอที่คลีนิคดูดีกว่าค่ะ ว่าอาการมีเลือดออกหน่อยๆ หลังมีเพศสัมพันธ์ มีปัญหาอะไรหรือเปล่า

แต่จากที่บอกมาว่ามีมูก ก็จัดว่าดูดีนะคะ แต่ประเด็นอื่นๆ นี่ยากจะออกความเห็นเลยค่ะ เพราะไม่รู้เลยว่านี่คือยาอะไร

ผู้แสดงความคิดเห็น มอร์ วันที่ตอบ 2009-08-03 14:24:14 IP : 125.27.17.106



[1]


แสดงความคิดเห็น
ความคิดเห็น *
ผู้แสดงความคิดเห็น  *
อีเมล 
ไม่ต้องการให้แสดงอีเมล



Copyright © 2010 All Rights Reserved.