ReadyPlanet.com


มีตกขาวมากกว่าปกติหลังจากฉีดเชื้อแล้วคะ


รบกวนถามข้อสงสัยด้วยคนคะ

   นุชไปฉีดเชื้ออสุิจิเมื่อวันศุกร์ที่ 19 สิงหาคม 2554 คะ หลังจากฉีดเชื้อแล้ว นุชมีอาการปวดท้องน้อย จุกเสียด และหลังจากนั้นประมาณ 3-4 วัน มีตกขาวมากเลยคะ อยากทราบว่านุชพอมีความหวังทีี่จะตั้งท้องบ้างหรือเปล่าคะ และอาการที่เกิดขึ้นเป็นอาการปกติหรือไม่คะ รบกวนตอบให้หน่อยนะคะ ร้อนใจมากเลยคะ



ผู้ตั้งกระทู้ nuch :: วันที่ลงประกาศ 2011-08-23 11:50:42 IP : 202.28.180.202


[1]

ความคิดเห็นที่ 1 (2208587)

ไม่ต้องตกใจนะคะ ..มา..ก็เป็นตกขาวเหมือนกันเป็นเยอะด้วย ก็ฉีดเชื้อไปเมื่อ 8 สิงหาคม หมอให้ลองตรวจตั้งครรภ์ดูวันที่ 22 สิงหาคม แต่มาใจร้อน ก็เลยลองตรวจดูวันที่ 21  สองขีดแต่ขีดที่สองจางมากๆ  ต้องรอประมาณ 10 นาที ขีดที่จางก็เริ่มเข้มแต่ก็ไม่มาก วันนี้มาก็ยังไม่กล้าตรวจอีกเลย กะว่าจะรอให้ครบกำหนดที่ประจำเดือนจะมาประมาณวันที่ 24 ค่ะ  ลุ้นๆๆๆ ค่ะ คุณไม่ต้องกังวลมากไปนะคะ เพราะตอนนี้มายังเป็นตกขาวอยู่เลยแต่ไม่มีอาการคันหรือมีกลิ่นเลย ขอให้โชคดีนะคะ

ผู้แสดงความคิดเห็น มา วันที่ตอบ 2011-08-23 12:39:09 IP : 125.25.25.245


ความคิดเห็นที่ 2 (2208597)

ขอบคุณ คุณมามากเลยคะ มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย ตอนแรกกังวลมากจริงๆ เพราะปกติมีตกขาวแค่นิดหน่อยก่อนทีี่จะมีปจด.มาคะ อยากมีลูกมากคะครั้งนี้เป็นครั้งแรกของการฉีดเชื้อเลยกังวลหลายอย่างกลัวว่าจะไม่ติดด้วยคะ ขอบคุณคุณมาอีกครั้งสำหรับคำแแนะนำดี ๆ และกำลังใจคะ ขอให้คุณมาโชคดีเหมือนกันนะคะ

ผู้แสดงความคิดเห็น nuch วันที่ตอบ 2011-08-23 13:05:13 IP : 202.28.180.202



[1]


แสดงความคิดเห็น
ความคิดเห็น *
ผู้แสดงความคิดเห็น  *
อีเมล 
ไม่ต้องการให้แสดงอีเมล



Copyright © 2010 All Rights Reserved.